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TALKING NOTES ZA MHE. THOBIAS E. M. ANDENGENYE, MKUU WA MKOA 

WA KIGOMA WAKATI AKIZUNGUMZA NA WAJUMBE WA BARAZA LA 

MADIWANI LA HALMASHAURI YA MANISPAA KIGOMA/UJIJI 

 TAREHE 11 DESEMBA, 2021 

UTANGULIZI 

Mhe. Baraka Naibuha Lupoli - Mstahiki Meya wa Manispaa,  

Kamati ya Usalama ya Mkoa 

Mhe. Ester Alexander Mahawe - Mkuu wa Wilaya, 

Mhe. Mgeni Omari Kakolwa - Naibu Meya wa Manispaa,  

Ndg. Athuman Msabila - Mkurugenzi wa Manispaa, 

Ndg. Yassin Mtalikwa - Mwenyekiti wa CCM wa Wilaya, 

Ndg. Viongozi wa Vyama vya Siasa, 

Ndg. Wajumbe wa Kamati ya Usalama ya Wilaya, 

Wah. Madiwani, 

Ndg. Watendaji katika ngazi mbalimbali, 

Ndg. Wageni Waalikwa, 

Ndg. Waandishi wa Habari, 

Mabibi na Mabwana. 

Nawasalimu kwa Jina la Jamhuri ya Muungano wa Tanzania! 
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Waheshimiwa Madiwani,  

- Natoa Shukrani kwa Uongozi wa Wilaya ya Kigoma na Halmashauri ya 

Manispaa Kigoma/Ujiji kwa Mwaliko wa kushiriki katika Mkutano huu 

Malaalum.  

 

Wahe. Madiwani,  

- Niwapongeze kwa kufikia maamuzi sahihii katika  Mkutano huu, 

maamuzi yenye lengo la kupiga hatua ya kuwaletea maendeleo 

wananchi wa manispaa ya Kigoma Ujiji. 

- Niwaombe katika hatua ambayo mmeshafikia, nendeneni mkavunje 

makundi ya uchaguzi wa Meya ili nyote mkawe kitu kimoja na kuacha 

kulumbana. Malumbano hayana faida kwa wananchi waliowatuma 

kusimamia maendeleo. 

- Niwakumbushe kufuata taratibu zinazo ongoza Mabaraza na Mamlaka 

za Serikali za Mitaa pale mnapona uwepo wa dosari za kiutendaji 

tukifanya hivyo Manispaa yetu itapaa kimaendeleo. 

- Mkurugenzi wa Manispaa angalia uwezekanao wa kuandaa mafunzo 

kwa waheshimiwa Madiwani yanayouhusu Uongozi na Utawala, 

mnaweza kuwaita wataaalamu kutoka Vyuo vya Seriklai za Mitaa 

Hombolo waje kutoa somo kwa waheshimiwa.  
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- Manispaa ya Kigoma Ujiji ni kioo katika  Mkoa wetu hivyo tunategemea 

Halmshauri nyingine zijifunze kutoka Manispaa ya Kigoma Ujiji namna 

yta uendeshaji, ukusanyaji Mapato, usimamizi wa fedha  na miradi na 

maendeleo kwa ujumla. 

- Nendeni mkajikite kuweka msisitizo wa kuimarisha usimamizi wa 

vyanzo vya mapato na ufuatiliaji wa makusanyo. Kuweni wabunifu na 

ibueni vyanzo vipya vya mapato. 

- Boresheni utoaji huduma na tatueni kero za Wananchi kwa wakati. 

- Zibeni mianya yote ya upotevu wa mapato. Manispaa inapoteza mapato 

mengi kutokana na udhaifu mkubwa wa baadhi ya Watendaji na mifumo 

ya ukusanyaji isiyosimamiwa vizuri. 

- Mwisho kabisa ninyi ni wawakilishi wa wananchi, wekeni pembeni 

maslahi binafsi tangulizeni maslahi ya wale waliowatuma 

kuwawakilisha. 

Akhsanteni kwa Kunisikiliza. 


