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Mkoa wa Kigoma kumaliza tatizo la upugufu wa 
shule za mchepuo wa Sayansi kidato cha tano 

M radi wa ujenzi wa ―Kigoma Grand High School‖ unatekelezwa katika Halmashauri ya Mji wa Kasulu, 
katika kata ya Msambara . 

Ujenzi wa shule ya ―Kigoma Grand High School‖ ambao kwa wastani  umefikia katika hatua ya ukamilishaji.   

Utekelezaji wa mradi huu unalenga kutatua kero ya ukosefu wa shule za Masomo ya Michepuo ya Sayansi 
Mkoani Kigoma.  

KIGOMA GRAND HIGH SCHOOL  
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Kigoma Grand High School‖ inatarajiwa kufunguliwa rasmi kwa kuingiza wanafunzi wa 
kidato cha kwanza mwezi Januari, 2018  kwa wanafunzi wenye alama za juu za ufaulu, 
mwezi Julai, 2018 Wanafunzi wa kidatocha  Tano kwa masomo ya Sayansi  

Ujenzi wa 

Vyumba vinne 

(4) vya madara-

sa ukiwa katika 

atua ya ukami-

lishwaji tayari 

kwa kuanza ku-

tumika mapema 

Januari, 2018. 

Mabweni mawili 
ya wanafunzi 48 
kila moja 
yamefikia hatua ya 
ukamilishaji.  
Mabweni mawili 
ya wanafunzi 80 
kila moja yapo 
katika hatua ya 
upandishaji wa 
ukuta. 
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M chango wa sekta binafsi kwa kushirikina na serikali ni pamoja 
na wadau mbalimbali wa maendeleo, chachu kubwa ya 

maendeleo katika kufanikisha dira ya serikali ya nchi ya viwanda na 
kufikia uchumi wa kati. 

Amesema Mkuu wa Mkoa wa Kigoma Brigedia Jeerali Maganga wakati 
wa kikao cha Kikosi kazi kilichoundwa kuratibu zoezi la uazishwaji wa 
Benki ya Wananchi Mkoani. 

Kwa kushirikiana na sekta binafsi Mkoa wa Kigoma umeanza kutekeleza  
agizo la Waziri Mkuu wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania Mhe. Kas-
sim Majaliwa alilolitoa Mjini Dodoma kuhakikisha Kila Mkoa uwe na 
Mkakati wa kuanzisha taasisi za kifedha za wananchi yaani Benki ya 
Wananchi. 

Uanzishwaji wa Benki ya wananchi Mkoani Kigoma unalenga ku-
chochea maendeleo kiuchumi kwakuwawezesha wananchi kupata 

huduma za kifedha katika Benki hizo kwa masarti nafuu. 

Ni fursa nzuri kwa wajasiriamali na wakulima kuweza kupata mikopo 
kwa riba nafuu ili kukuza mitaji yao. 

Katika kufikia dhamira ya viwanda na nchi ya uchumi wa kati, nilazima 
kuwepo na mikakati yakuwawezesha wananchi kifedha ili waweze 
kuwekeza katika viwanda. 

Jitihada hizi zitawezekana ikiwa kuna mikakati madhubuti ya uwepo na 
upatikanaji wa taasisi za kifedha zenye kuwafikia wananchi na 
kwamasharti nafuu. 

Mkuu wa Mkoa amewataka wajumbe wa kikosi kazi kinachoratibu uan-
zishwaji wa Benki ya wananchi Mkoani Kigoma wafanye kazi kwa moyo 
na weledi kuwasaidia wananchi na kutimiza dhamira ya serikali kufikia 
uchumi wa kati na Viwanada. 

Mimi nawaambia usipoacha alama yeyote hapa duniani kwa kufanya  

 

 

matendo mema, kujitoa kuwatumikia wengine kuiko kujijali wewe na 
maslahi yako wewe huwezi kukumbukwa hata kidogo, nawaomba suala 
hili mlipe kipaumbele kila siku katika mafikirio yenu. Alimalizia Magaga. 

 

MIKAKATI YA UANZISHWAJI WA BENKI YA WANANCHI KIGOMA KUZAA 

MATUNDA 
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Mkuu wa Mkoa wa Kigoma Mhe. Brigedia Jenerali (mst.) Emmanuel Maganga 

akitoa maelekezo kwa kikosi kazi kinachoshughulikia uanzishwaji wa Benki ya 

Wananchi Mkoani Kigoma Kushoto kwake ni Katibu Tawala wa Mkoa Bw. 

Carles Pallagyo na kulia I Bw. Ramadhan Gange Mweyekiti wa TCIA Kigoma 

Viongozi wa Mkoa na Wajumbe wa mkutano wa Uanzishwaji 

Benki ya Wananchi wakifuatilia Mawasilisho ya mada kutoka 

kwa wataalam. 
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W izara ya Mifugo na Uvuvi 
imetangaza kufanya operesheni 

kabambe ya siku 15 ya kuondoa mifugo yote 
inayotoka nchi za jirani katika mikoa 12 ili-
yopo mipakani hapa nchini. 

Akizungumza katika Ofisi ya Mkuu wa Mkoa 
Waziri mwenye dhamana na mifugo na Uvuvi 
Mhe. Luhaga Mpina(MB) amesema wizara 
yake imejipanga kuondoa mifugo yote ambayo 
si ya nchi hii ndani ya siku 15 ambapo yeye 
pamoja na Msaidizi wan a Katibu Mkuu 
wamegawana kusimamia zoezi ilo kwa siku 
15. 

Ametaja mikoa itakaofikwa na zoezi hilo ni 
Kigoma, Kagera, Katavi, Kilimanjaro, Arusha 
na Mara, mikoa mingine ni pamoja na Song-
we, Njombe, mbeya  

Mhe. Mpina amesema asilimia 30 ya malisho ya 
Mifugo hapa Tanzania yanatumiwa na mifugo ya 
wafugaji toka nje ya nchi, jambo linalofanya 
wafugaji wa ndani kukosa malisho na ardhi ya 
kulima na hivyo kusababisha migogoro mingi 
kati ya wafugaji na wakaulima 

Sambamba na kuzuia migogoro inayosababishwa 
na mifugo hiyo amesema kuwa 
wizara itaweza kudhibiti ma-
gonjwa ya mifugo yanayoweza 
kusababishwa na mifugo 
inayoingizwa nchinikutoka 
nchijirani kwa kufuata mali-
sho. 

 “udhibiti wa mifugo utasaidia 
pia kuepukahasara kwa serikali 
na wafugaji wetu kupteza mif-
ugo yao sababu ya magonjwa, 
na uchafuzi wa mazingira, 

zoezi hili ni kwa mujibu wa sharia ya Mifugo Na. 
17 ya mwaka 2013. 

Imeelezwa kuwa hatua kali itachukuliwa kwa 
mifugo hiyo ikipatikana ikiwemo faini au kutai-
fishwa kwa mifugo, amewataka watu walioingiza 
mifugo nchini kinyemela kuiondoa maramoja 
kabla ya kupatwa na dhahama hiyo. 

Ameagiza kuwa baada ya siku 15 za operesheni 
kila Mkoa utahakikisha kutoa taarifa za uthibit-
isho wa kutoingia Mifugo tena kutoka nchi jira-
ni. Aidha, Mhe. Mpina ameagiza Mikoa yote 
kukamilisha zoezi la upigaji chapa mifugo kuka-
milika ifikapo tarehe 30 Desemba, 2017 

Aye Mkuu wa Mkoa amemhakikishia Waziri 
kuwa Mkoa upo taari kuhakikisha zoezi la 

kuondoa mifugo kutoka nje linafannikiwa 
kwani kumekuwepo na kero ya uingizwaji 
wa mifugo kutoka Burundi na Rwanda 
Mkoani humo. 

OPERESHENI ONDOA MIFUGO KUTOKA NJE YA NHI KUFANYIKA MIKOA 12  

Mkuu wa Mkoa wa Kigoma  

Brigedia Jenerali (Mst) Em-

manuel Maganga akika-

bidhi taarifa ya Mkoa kwa 

Waziri wa Mifugo na Uvuvi 

Mhe. Luhaga Mpina (MB) 

Waziri wa Mifugo na Uvuvi Mhe. Luhaga Mpina (MB) akisisitiza jambo wakati wa Ziara yake  
Mkoani Kigoma, aliyekaa ni Mkuu wa Mkoa wa Kigoma  Brigedia Jenerali (Mst) Emmanuel Magan-
ga . 
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M adiwani na watendaji katika Manispaa ya Kigoma Ujiji wame-
takiwa kutimiza na kuzingatia masula ya kitaalamu ya Mpango 

Mkakati wa maendeleo wa Mji wa Kigoma Ujiji, kwa kuzingatia sheria, 
ufanisi na kutopindisha mipango jambo linalosababisha migogoro isiyo 
ya lazima. 

Hayo yamesemwa na Mkuu wa Mkoa wa Kigoma, Brigedia Jenerali (mst.) 
Emmanuel Maganga wakati wa Mkutano Mkuu wa wadau wa Mji wa 
Kigoma Ujiji wa Mpango Kabambe wa Maendeleo ya Manispaa hiyo. 

Maganga Amesema mpango huu siyo wa kisiasa bali unalenga kuleta tija 
kwa wakaI wa Mji wa Kigoma Ujiji hivyo tunapaswa kuutekeleza kwa 
ufanisi mkubwa. Tuwasaidie wananchi kuondoa kero za migogoro ya 
ardhi. 

Ameongeza kuwa watendaji wa serikali kwa miaka iliyopita wamesaba-
bisha migogoro mingi ya ardhi kutokana na kutokuzingatia taratibu na 
sheria, kufanya kazi kwa kukuika mipango kazi ya maendeleo ya Mjiji 
iliyokuwepo hapo awali. 

Aidha upande wa wananchi Brigedia Jenerali (mst.) Maganga amewataka 
waachenkuuziana nankununua mawneo bila kufuata taratibu za ardhi 
jambo ambalo linaweza kuwaingizia hasara za kutapeliwa ama kubo-
molewa majengo yao na serikali." Kuwa na fedha himaniniishinuna-

wezankujenga popote bila kufuata utaratibu nawaomba wananchi wa 
Kigoma mlielewe hili" aliongeza Maganga. 

Nao wadau mnalimbali walooshiriki katika mkutano huo wametoa 
maonia yao kwa kusisitiza elimu ya uelewa juu ya masuala ya ardhi 
inahitajika, kwani bila uelewa wa wananchi bado tatizo la migogoro ya 
Ardhi litaendelea kuwepo. Wananchi wanatakiwa kuelimishwa hatua 
zote za upatikanaji wa ardhi namna ya kuuza/kununua ili kuepuka watu 
zaidi ya mmoja kununua kiwanja kimoja au kununua maeneo ya wazi. 

Mpango wa maendeleo wa Mji wa Kigoma Ujiji 2017-2037 umelenga  

kuboresha Mji kwa kuondoa tatizo la ukuaji wa mji, ujenzi holela na 
uvamizi wa maeneo ya uwekezaji na yale ya wazi. Aidha mpango huu 
utaugharisha mji wa kigoma ambao unatajwa kuwa ni Mji wa Kimkakati 
kutokana na fursa mbalimbali za kibiashara, kilimo, na viwanda ambapo 
katika Nchi za Burundi na Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo na Zambia, 
Mji wa Kigoma ndiyo Lango kuu katika nyanja mbalimbali kiuchumi. 

 

Madiwani na Watendaji watakiwa kuzingatia Mahitaji 
ya kitalaam ya Mpango Mkakati wa Mji wa Kigoma. 
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Wajumbe wa Mkutano Mkuu wa wadau wa Mji 
wa Kigoma Ujiji wa Mpango Kabambe wa 
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K 
iamakikubwa kwa, wavuvi harama na waingizaji wa zana za 

uvuvi harama inakuja, Mhe. Waziri Luhaga Mpina ameyasema 

haya wakati wa Ziara yake ya kikazi Mkoani Kigoma mara baada ya 

kupokea taarifa ya Mkoa wa Kigoma kuhusu halialisi  ya uvuvi katika 

ziwa Tanganyika. 

Amesema aiwezekani vita ya uvuvi haramu inasemwa kila siku halafu 

haiishi “ hivi hii kama ni vita ni vita ya namna gani haina mwisho, mimi 

kama waziri mwenye zamana nasema siwezi kukubali nikishindwa 

nitajiondoa katika wadhifa huu”. Amesema Luhaga. 

Ameeleza kabla ya hajajiondoa lazima wahusika wa uvuvi haramu na 

watendaji au mtu yeyote awaye mwenye kujihusisha na uvuvi haramu 

lazima amshughulikie ipasavyo. Hiwezekani serikali ipo, wataalam wapo 

na vyombo vya ulinzi vipo halafu tuendelee kuchezewa na watu 

wachache kwa maslai yao binafsi amesisitiza Mhe. waziri 

Mbali na uvuvi haramu kuhatarisha upotevu wa mazalia ya viumbe vya 

majini, pia umekuwa chanzo kikubwa cha uhatarishi wa afya zetu, ma-

gonjwa ya kansa na moyo yanaongezeka kutokana na utumiaji wa sumu, 

baruti na mabomu kuvua vitoeo vya majini  

Kwa kipindi cha mwaka 2016/2017  jumla ya Zana haramu zenye 

kukadiriwa kuwa na thamani ya Shillingi za Kitanzania 480,675,000 

ziliteketezwa Mkoani Kigoma ambazo zilikamatwa mwambao wa Ziwa 

Tanganyika. 

Zana hizo Kokoro 66, monofilament/timber 173, vyandarua (kokoro) 45, 

makila ya undersize 47, mitimbo 3, maboksi ya kuhifadhia samaki 8, 

Kamba Mita 22,500 na samaki wachanga zaidi ya kilo 720. 

Mhe. Mkuu wa Mkoa amesisitiza kuwa serikali ya Mkoa itaedelea kulin-

da rasilimali za Ziwa Tanganyika kwa kusimamia uvuvi edelevu kwa 

vizazi vijavyo, amewatahadharisha wavuvi na wanannchi kuepukana na 

vitenndo vya uvuvi haramu, ikumbukwe kuwa wavuvi wa zana zote 

wanapaswa kuzingatia Sheria na kanuni zilizowekwa ili kuhifadhi rasil-

imali ya uvuvi iwe endelevu na yenye manufaa kwa jamii nzima.  

Waziri Luhaga Kupambana na Uvuvi 

 haramu Nchini kufakupona 
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Mkuu wa Mkoa wa Kigoma Mhe. Brigedia Jenerali (mst.)

Emmanuel Magaga wakiongozana na Waziri wa Mifugo Mhe. 

Luhaga Mpina kukagua Mwalo wa Kibirizi Mkoani Kigoma 

Samaki waliovuliwa tayari kwa wachuuzi kuwafikisha kwa watumiaji 
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V iongozi mbalimbali Mkoani Kigoma wametaka uwekwe msisitizo 
mkubwa kwa wakandarasi wanaojenga barabara ya Nyakanazi -

Kabingo yenye urefu wa kilomita 54 na Kasulu - Kidahwe yenye urefu wa 
63 kwani wanaenda polepole mno. 

Viongozi hao wameyasema hayo mbele ya Naibu Waziri wa Ujenzi, 
Uchukuzi, na Mawasiliano  Mhe. Mhandisi Atashasta Nditiye (Mb) katika 
Kikao cha Bodi ya Barabara ya Mkoa wa Kigoma.  

Hii imetokana na taarifa aliyotoa Meneja wa Wakala wa Barabara Mkoa 
wa Kigoma Mhandisi Narcis Choma ambaye amesema kasi ya Mkandara-
si anayeshughulikia barabara ya Nyakanazi - kabingo Wilayani Kibondo 
yenye urefu 54km Kasi yake si ya kuridhisha kutokana na Mkandarasi 
huyo kuwa na vifaa vichache na vibovu. Hadi sasa ni aslimia 35tu ya kazi 
ndiyo imekamilika ambayo ni kuweka baadhi ya madaraja na kumwaga 
vifusi. 

Kwa mujibu wa taarifa ya wakala wa Barabara Mkoani Kigoma,  barabara 
hizo zilitakiwa zikamilike Mwaka huu mwezi Desemba lakini kutokana 
na changamoto kadhaa muda umeongezwa hadi mwezi mei mwakani 
2018. 

Aidha mkandarasi anayejenga barabara ya Kasulu – Kidahwe yenye urefu 
63 km  nayo inasuasua pamoja na Serikali kutoa fedha zote kwa Mkan-
darasi huyo. 

Viongozi hao wametaka wakandarasi hao waongeze kasi ili kuendana na 
kasi ya serikali ya awamu ya tano na agizo la Mhe. Rais wa Jamhuri ya 

Muungano wa Tanzania, Dkt. John Pombe Magufuli ambaye aliwataka 
wakandarasi na Wizara husika kuharakisha ukamilishaji wa barabara 

hizo muhimu kwa wakazi wa Mkoa wa Kigoma. 

Mkoa wa Kigoma kwa miaka mingi umeteseka kutokana nanku-
kosekana kwa miundombinu bora ya barabara yenye kuunganisha na 
Miioa mingine.  

 

Wakandarasi barabara ya Kigoma –

Nyakanazi Ongezeni kasi 
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Mkuu wa Mkoa wa Kigoma Mhe. Brigedia Jenerali (mst.)Emmanuel Magaga 
akiwa katika Ziara ya Kikazi kukagua Miradi mbalimbali ikiwemo ya miun-
dombinu ya barabara . 

Wakandarasi wakiendelea na Ujenzi wa 
barabara ya kiwangocha lami  Kidahwe—
Kasulu  63 km katika hatua ya kuweka 
madaraja na Makaravati 
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J umla ya Shilingi billion 32 kutoka katika Mfuko wa Maendeleo ya 
Jamii TASAF zimetumika katika miradi mbalimbali katika kupuguza 

umasikini Mkoani Kigoma, ikiwemo kuziwezesha kaya Masikini. 
 
Haya yameelezwa na Mkuu wa Mkoa wa Kigoma Brigedia Jenerali 
Emanuel Maganga leo amekutana na kufanya Mazungumzo na 
mwakilishi wa wahisani wa Mfuko wa Maendelo ya Jamii TASAF am-
baye pia ni mshauri wa masuala ya uchumi katika Ubalozi wa Sweeden 
hapa nchi Bi. True Schedvin. 
 
Akitoa shukrani zake kwa wahisani Maganga amesema anawashukuru 
kwa moyo wao wa kujitoa kusaidia kupunguza umaskini katika Mkoa 
wa Kigoma. “Kwa niaba ya wananchi wa Mkoa wa Kigoma tunafarijika 
na moyo wenu wa kusaidia jitihada za kuondoa umaskini kwa wanan-
chi, tunatambua wazi fedha mnazotoa si ziada kwenu bali ni matashi 

mema ya kutaka wananchi wetu hapa Kigoma waondokane na 
umaskini” aliongeza Maganga. 
Mhe. Maganga amemhakikishia Bi. Schedvin kuwa Serikali ya Mkoa wa 
Kigoma itahakikisha fedha zinazotolewa na wahisani zinasimamiwa 
kwa malengo yaliyokusudiwa kwa manufaa ya wananchi wa Kigoma na 
si vinginevyo. 
 
Naye Bi. Schedvin amesema kuwa lengo la ziara yao ni kuangalia, 
utekelezaji wa miradi mbalimbali ya Mfuko wa Maedeleo ya Jamii 
pamoja na changamoto zinazojitokeza ili kuweza kuzirekebisha. 
Aidha watendaji wamehimizwa kusimamia kwa ukamilifu matumizi 

sahihi ya fedha za wahisani katika miradi mbalimbali kwa lengo la ku-

badili maisha ya wananchi wa Kigoma kuondokana na Umaskini. 

TAKRIBANI BILIONI 32  ZA TASAF  ZATUMIKA KWA 
KAYA MASIKINI MKOANI KIGOMA 
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M kuu wa Mkoa wa Kigoma Brigedia Jenerali (mst) Emmanuel 
Maganga amewahimiza wakulima wa pamba Wilayani Ka-

konko kulima pamba kwa ubora na kuimarisha ushirika ili kuongeza 
uchumi kwa kila mtu. Akifanya ziara Wilayani kakonko hivi karibuni 
kuhasisha kilimo bora cha pamba mhe.Maganga ameeleza kuwa Serikali 
imetoa ruzuku na bei elekezi kwa mbolea ya kupandia ya DAP ambayo 
itauzwa Tsh.55741 na mbolea ya kukuzia UREA itauzwa Tsh.43,162. 
Hapo awali mbolea hizo zilikuwa zikiuzwa kati ya sh.50,000 hadi 
80,000. 

Aidha mkuu wa Mkoa amewaagiza Maafisa ugani kulima mashamba ya 

mfano ili wananchi waweze kujifunza kupitia mashamba hayo. Wakati 
huo amesisitiza suala la utii wa sheria bila shuruti ikiwemo kuepuka 
kilimo cha bangi ambapo mwaka jana 2016 heka 8 za bangi zilikamat-
wa. Vilevile amewataka wananchi kudumisha ushirikiano na upendo na 
kuacha ukabila. Ameeleza kuwa baadhi ya wananchi wanajichukulia 
sheria mkononi kwa kuwaua wazee kwa imani za kishirikina. 

Aidha ametoa wito kwa wakimbizi wanaoishi nchini Tanzania kuishi 

kwa amani na watanzania na kuepuka kufanya mauaji na vitendaji vya 

uporaji. Mkuu wa Mkoa ametembelea kata ya Kasanda, Kanyonza na 

Kasuga na kuzungumza na wakulima wa pamba ili kuwaeleza mkakati 

madhubuti wa Serikali kuhakikisha zao la pamba mkoani Kigoma lina-

kuwa na tija zaidi na fida kwa wakulima. 

 

RC AHIMIZA KILIMO BORA CHA PAMBA 
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Mkuu wa Mkoa wa Kigoma Mhe. Brigedia Jenerali (mst.)
Emmanuel Magaga akipatiwa maelezo kuhusu kilimo cha zao la 
pamba kutoka kwa wataalam wa Halmashauri ya Wilaya ya 
Kakonko 
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SSS   hughuli za kibinadamu, wizi wa vyuma kwenye makaravati na hughuli za kibinadamu, wizi wa vyuma kwenye makaravati na hughuli za kibinadamu, wizi wa vyuma kwenye makaravati na 
alama za barabarani, utitiri wa vizuizi barabarani,  upitishaji holela alama za barabarani, utitiri wa vizuizi barabarani,  upitishaji holela alama za barabarani, utitiri wa vizuizi barabarani,  upitishaji holela 

wa mifugo, magari kuzidisha uzito unaotakiwa na utupaji wa taka wa mifugo, magari kuzidisha uzito unaotakiwa na utupaji wa taka wa mifugo, magari kuzidisha uzito unaotakiwa na utupaji wa taka 
kwenye mitaro yabarabara; vimetajwa kuwa vyanzo vikubwa vya kwenye mitaro yabarabara; vimetajwa kuwa vyanzo vikubwa vya kwenye mitaro yabarabara; vimetajwa kuwa vyanzo vikubwa vya 
uharibifu na uchakavu wa miundomvinu ya barabara.uharibifu na uchakavu wa miundomvinu ya barabara.uharibifu na uchakavu wa miundomvinu ya barabara.   

Haya yameelezwa katika kikao cha kwanza cha Bodi ya Barabara ya Mkoa Haya yameelezwa katika kikao cha kwanza cha Bodi ya Barabara ya Mkoa Haya yameelezwa katika kikao cha kwanza cha Bodi ya Barabara ya Mkoa 
wa Kigoma kwa mwaka wa fedha 2017/2018.wa Kigoma kwa mwaka wa fedha 2017/2018.wa Kigoma kwa mwaka wa fedha 2017/2018.   

Aidha tatizo jingine limekuwa la wananchi kuongeza ujenzi kwenye Aidha tatizo jingine limekuwa la wananchi kuongeza ujenzi kwenye Aidha tatizo jingine limekuwa la wananchi kuongeza ujenzi kwenye 
hifadhi ya barabara, kuweka miundombinu ya biashara sehemu za hifadhi ya barabara, kuweka miundombinu ya biashara sehemu za hifadhi ya barabara, kuweka miundombinu ya biashara sehemu za 
barabara kinyume na sheria.barabara kinyume na sheria.barabara kinyume na sheria.   

Kufuatia hali hii Meneja wa Wakala wa barabara Mkoa wa Kigoma Kufuatia hali hii Meneja wa Wakala wa barabara Mkoa wa Kigoma Kufuatia hali hii Meneja wa Wakala wa barabara Mkoa wa Kigoma 
Mhandisi Narcis Choma ameeleza kuwa jumla ya wafanyabiashara 537 Mhandisi Narcis Choma ameeleza kuwa jumla ya wafanyabiashara 537 Mhandisi Narcis Choma ameeleza kuwa jumla ya wafanyabiashara 537 
waliojenga mabanda, maduka, ama nyumba zao kwenye maeneo ya waliojenga mabanda, maduka, ama nyumba zao kwenye maeneo ya waliojenga mabanda, maduka, ama nyumba zao kwenye maeneo ya 
hifadhi ya barabara Barabara wanatarajiwa kuondolewa mara moja hifadhi ya barabara Barabara wanatarajiwa kuondolewa mara moja hifadhi ya barabara Barabara wanatarajiwa kuondolewa mara moja    

   

   

   

Mkoani Kigoma hususan katika Manispaa ya Kigoma ujiji, Kasulu na Ki-Mkoani Kigoma hususan katika Manispaa ya Kigoma ujiji, Kasulu na Ki-Mkoani Kigoma hususan katika Manispaa ya Kigoma ujiji, Kasulu na Ki-
bondo.bondo.bondo.   

Akiongea katika kikao hicho Meneja wa Wakala wa Barabara Mkoa wa Akiongea katika kikao hicho Meneja wa Wakala wa Barabara Mkoa wa Akiongea katika kikao hicho Meneja wa Wakala wa Barabara Mkoa wa 
Kigoma Mhandisi Choma amesema agizo hili linazingatia Sheria ya Kigoma Mhandisi Choma amesema agizo hili linazingatia Sheria ya Kigoma Mhandisi Choma amesema agizo hili linazingatia Sheria ya 
Barabara Namba. 13 ya mwaka 2007 ambayo inazuia kujenge, au kufan-Barabara Namba. 13 ya mwaka 2007 ambayo inazuia kujenge, au kufan-Barabara Namba. 13 ya mwaka 2007 ambayo inazuia kujenge, au kufan-
ya biashara ya aina yoyote kwenye hifadhi ya barabara.ya biashara ya aina yoyote kwenye hifadhi ya barabara.ya biashara ya aina yoyote kwenye hifadhi ya barabara.   

Kwa sasa wahusika wanaofanya shughuli mbalimbali katika maeneo ya Kwa sasa wahusika wanaofanya shughuli mbalimbali katika maeneo ya Kwa sasa wahusika wanaofanya shughuli mbalimbali katika maeneo ya 
barabara wamekwishajulishwa kwa utaratibu wa barua, ambapo amewa-barabara wamekwishajulishwa kwa utaratibu wa barua, ambapo amewa-barabara wamekwishajulishwa kwa utaratibu wa barua, ambapo amewa-
taka wenye karakana za magari, pikipiki na bajaji waanze kuondoa vitu taka wenye karakana za magari, pikipiki na bajaji waanze kuondoa vitu taka wenye karakana za magari, pikipiki na bajaji waanze kuondoa vitu 
vyao kwa hiyari kabla mamla ya TANROARDS haijaanza kutekeleza zoezi vyao kwa hiyari kabla mamla ya TANROARDS haijaanza kutekeleza zoezi vyao kwa hiyari kabla mamla ya TANROARDS haijaanza kutekeleza zoezi 
la kuwaondo wahusika ikiwemo kuboboa.la kuwaondo wahusika ikiwemo kuboboa.la kuwaondo wahusika ikiwemo kuboboa.   

Waliojenga kwenye hifadhi ya barabara  

watakiwa kuondoa majengo yao Kigoma 

Toleo Na. 001                                                 Habari za  Kila Mwezi                                                  26 Oktoba, 2017 

Kutoka kushoto Mhe. Mhandisi Atashasta  Nditiye (Mb) Naibu Waziri wa  Ujenzi, Uchukuzi, na Mawasiliano  katikati  ni Mkuu wa 
Mkoa wa Kigoma Mhe. Brig. Jen. (mst.) Emmanuel Maganga na Katibu Tawala wa Mkoa wa Kigoma Bw. Charles Pallangyo wakifu-
atilia mjadala katika Kikao cha  Bodi  ya Barabara cha Mkoa 


