



**SEHEMU YA 2. MAKUBALIANO YA UTENDAJI KAZI**  
*Ijazwe na mtumishi anayepimwa kwa makubaliano na Msimamizi wa Kazi*

<b>2.1 Namba</b>	<b>2.2 Malengo Yaliyokubalika</b>	<b>2.3 Malengo ya Utendaji Yaliyokubalika</b>	<b>2.4 Vigezo vya Utendaji Vilivyokubalika</b>	<b>2.5 Mahitaji ya Rasilimali Zilizokubalika</b>

**2.6 Mtumishi Anayepimwa**

**2.7 Msimamizi wa Kazi**

\_\_\_\_\_  
 Jina (Kwa herufi kubwa)

\_\_\_\_\_  
 Saini

\_\_\_\_\_  
 Tarehe

\_\_\_\_\_  
 Jina (Kwa herufi kubwa)

\_\_\_\_\_  
 Saini

\_\_\_\_\_  
 Tarehe







**SEHEMU YA 6: SIFA ZA UTENDAJI BORA**  
*Ijazwe na mtumishi anayepimwa na Msimamizi wa Kazi*

6.1 Namba	6.2 Vigezo Muhimu	6.3 Ubora wa Sifa	6.4 Alama iliyotolewa		
			Mtumishi	Msimamizi	Alama Zilizoafikiwa
1	MAHUSIANO KAZINI	Uwenzu wa kufanya kazi na wenzi			
		Uwezo wa kushirikiana na wenzi			
		Uwezo wa kustahiliwa na wenzi			
2	MAWASILIANO NA USIKIVU	Uwezo wa kujieleza kimaandishi			
		Uwezo wa kujieleza kwa kunena			
		Uwezo wa usikivu na ufahamu			
		Uwezo wa kufunza na kuendeleza			
3	UONGOZI NA USIMAMIZI	Uwezo wa kupanga na kusimamia			
		Uwezo wa kuongoza, kuhamasisha na kutatua migongano			
		Uwezo wa ubunifu na uanzishaji			
4	UBORA WA UTENDAJI	Uwezo wa kutoa matokeo sahihi kwa wakati			
		Uwezo wa kuhimili utekelezaji na kuendelea kwa muda mrefu.			
5	UTENDAJI UNAOZINGATIA WINGI WA MATOKEO	Uwezo wa kufikia malengo			
		Uwezo wa kumudu majukumu ya ziada			
6	UWAJIBIKAJI NA UTOAJI WA MAAMUZI	Uwezo wa uwajibikaji katika kutekeleza majukumu			
		Uwezo wa kufanya maamuzi sahihi kwa wakati muafaka			
7	KUTHAMINI WATEJA	Uwezo wa kuhudumia wateja			
8	UAMINIFU	Uwezo wa kuonyesha stadi za uongozi			
		Uwezo wa kumsaidia Kiongozi kutekeleza majukumu yake			
		Uwezo wa kupokea na kutekeleza maelekezo			
9	UADILIFU	Uwezo wa kutekeleza majukumu kikamilifu kwa muda uliopangwa			
		Hutoa huduma bora bila vishawishi			
		Uwezo wa kutumia taaluma kwa manufaa ya umma			
<b>Jumuisho la Kiwango cha Alama za Utendaji Sehemu ya 6</b>					

**Alama:**

1 = Utekelezaji wa malengo yote na ya ziada kwa ufanisi  
 2 = Utekelezaji wa malengo yote kwa ufanisi  
 3 = Utekelezaji wa wastani kwa malengo yote

4 = Utekelezaji usioridhisha ambao ni chini ya wastani bila sababu za kutosha  
 5 = Utekelezaji usioridhisha na usiozingatia malengo

**SEHEMU YA 7. UTENDAJI WA JUMLA (WASTANI WA SEHEMU YA 5 NA 6)  
MAONI YA MTUMISHI ANAYEPIMWA (kama yapo):**



.....  
.....  
.....

.....  
Saini ya mtumishi anayepimwa

**MAONI YA MSIKILIZAJI (kama yapo):**

.....  
.....  
.....

.....  
Jina la Msikilizaji

.....  
Saini

.....  
Tarehe

**MAONI YA MSIMAMIZI (kama yapo):**

.....  
.....  
.....

.....  
Jina la Msimamizi

.....  
Saini

.....  
Tarehe

**SEHEMU YA 8: TUZO/HATUA ZA KUBORESHA UTENDAJI/HATUA ZA KINIDHAMU**

Msimamizi wa kazi atapendekeza aina ya tuzo au hatua za kuboresha utendaji wa mtumishi ama hatua za kinidhamu kulingana na kiwango cha utekelezaji wa malengo yaliyokubalika.